> Mwelekeo wa Msimu wa Mvua
kwa Ngazi ya Mkoa na Wilaya
zake

MWELEKEO WA MSIMU WA MVUA ZA MASIKA (MACHI — MEI), 2023 KWA MKOA WA KAGERA
Umetolewa: 22/02/2023

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa msimu wa mvua za Masika katika kipindi cha Machi - Mei, 2023; athari na ushauri
kwa sekta za kilimo, mifugo na uvuvi katika mkoa wa Kagera na wilaya zake:

(1) Ngazi ya Mkoa
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Kielelezo 1: (a) Mwelekeo wa msimu wa Masika, 2023 kwa mkoa wa Kagera. (b) Ramani inayoonesha wastani
wa muda mrefu wa mvua za Msimu wa Masika katika sehemu mbalimbali za mkoa wa Kagera. Angalizo: Wastani
wa muda mrefu (miaka 30) wa mvua za mwezi Machi hadi Mei, mabadiliko ya mvua kati ya mwaka mmoja na
mwingine yamezingatiwa.

Dondoo

Kwa ujumla mvua za wastani hadi chini ya wastani zinatarajiwa katika maeneo mengi ya mkoa wa Kagera.
Mvua zinatarajiwa kuanza wiki ya kwanza na ya pili ya mwezi Machi, 2023.

Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya nne ya mwezi Mei, 2023.

Vipindi vya ukavu vya siku kumi (10) au zaidi vinatarajiwa kujitokeza hususan katika mwezi Aprili, 2023.

Mvua za msimu wa Masika, 2023

Kwa ujumla mvua zinatarajiwa kuwa za wastani hadi chini ya wastani katika maeneo mengi ya wilaya za mkoa wa
Kagera. Mvua zinatarajiwa kuanza wiki ya kwanza na ya pili ya mwezi Machi, 2023 na kuisha wiki ya nne ya mwezi
Mei, 2023.

Angalizo:
Ingawa maeneo mengi yanatarajiwa kupata mvua za wastani hadi chini ya wastani, izingatiwe kuwa matukio ya
vipindi vifupi vya mvua kubwa zinazoambatana na upepo mkali yanaweza kujitokeza.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.qo.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania,
Chuo kikuu cha Dodoma, Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu
1 Mtaa wa CIVE, S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz

(IMETHIBITISHWA - 1SO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)
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> Mwelekeo wa Msimu wa Mvua
kwa Ngazi ya Mkoa na Wilaya

zake

(I1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MASIKA (MACHI - MEI), 2023 KWA WILAYA YA BUKOBA
Umetolewa: 22/02/2023

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Masika katika kipindi cha Machi - Mei, 2023; athari na ushauri kwa sekta za kilimo, mifugo

na uvuvi katika wilaya ya Bukoba.

MEKOA WA KAGERA

WILAYA YA BUKOBA

20
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Mwelekeo wa mvua za Masika (Machi-Mei), 2023 kwa wilaya ya
Bukoba, Kagera.

Dondoo muhimu

o Mvua za wastani hadi chini ya wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya Bukoba.

o Mvua zinatarajiwa kuanza wiki ya pili ya mwezi Machi,
2023.

o Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya nne ya mwezi Mei, 2023.

o Unyevu wa udongo unatarajiwa kuwa wa kuridhisha katika
maeneo mengi kwa ajili ya kilimo

o Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia teknolojia ya
uvunaji wa maji ya mvua na uhifadhi wa malisho kwa

matumizi ya baadae.

Mvua za msimu wa Masika, 2023 kwa wilaya ya Bukoba

Zitaanza: Wiki ya pili ya mwezi Machi, 2023.
Zitaisha: Wiki ya nne ya mwezi Mei, 2023

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwva kuwa za
wastani hadi chini ya wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika
miezi ya Machi-Mei kwa wilaya ya Bukoba ni kati ya milimita 550 hadi
720.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Machi,
2023.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano wa kutokea vipindi vya ukavu
vya siku 10 au zaidi hususan mwezi Mei katika msimu huu wa
Masika, 2023.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa za kuridhisha na zenye
mtawanyiko mzuri katika maeneo mengi ukilinganisha na Masika
iliyopita.
Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata

ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
Matokeo

o Unyevu wa udongo unatarajiwva kuwa wa kuridhisha
katika maeneo mengi kwa ajili ya kilimo.

o Hali ya malisho na upatikanaji wa maji kwa ajili ya mifugo
vinatarajiwa kuimarika

o Uwezekano wa kuwepo magonjwa ya mifugo na wadudu
wabharibifu wa mazao hasa wakati wa msimu wa mvua
yanaweza kujitokeza.

o Upatikanaji wa chakula cha samaki unatarajiwa kuwa wa
kuridhisha na hivyo kuimarisha uzalishaji na upatikanaji
wa mazao ya uvuvi.

Ushauri

o Wakulima wanashauriwva kupanda mbegu bora
zinazoendana na urefu wa msimu.

o Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia teknolojia
ya uvunaji wa maji ya mvua na uhifadhi wa malisho kwa
matumizi ya baadae.

o Wafugaji wanashauriwa kufuata njia bora za ufugaji
ikiwemo kupanda malisho na uhifadhi.

o Wavuvi wanashauriwa kuandaa miundombinu ya uhifadhi
wa mazao ya uvuvi na kuimarisha miundombinu ya
ufugaji wa samaki.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.qo.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania,
Chuo kikuu cha Dodoma, Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu
1 Mtaa wa CIVE, S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz
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> Mwelekeo wa Msimu wa Mvua
kwa Ngazi ya Mkoa na Wilaya

zake

(I1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MASIKA (MACHI — MEI), 2023 KWA WILAYA YA KARAGWE
Umetolewa: 22/02/2023

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Masika katika kipindi cha Machi - Mei, 2023; athari na ushauri kwa sekta za kilimo, mifugo

na uvuvi katika wilaya ya Karagwe.

MKOA WA KAGERA

WILAYA YA KARAGWE
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1 Wastani Hadi Chini ya \Wastani

Mwelekeo wa mvua za Masika (Machi-Mei), 2023 kwa wilaya ya
Karagwe, Kagera.

Dondoo muhimu

o Mvua za wastani hadi chini ya wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya Karagwe.

o Mvua zinatarajiwa kuanza wiki ya pili ya mwezi Machi,
2023.

o Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya nne ya mwezi Mei, 2023.

o Unyevu wa udongo unatarajiwa kuwa wa kuridhisha katika
maeneo mengi kwa ajili ya kilimo

o Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia teknolojia ya
uvunaji wa maji ya mvua na uhifadhi wa malisho kwa

matumizi ya baadae.

Mvua za msimu wa Masika, 2023 kwa wilaya ya Karagwe

Zitaanza: Wiki ya pili ya mwezi Machi, 2023.
Zitaisha: Wiki ya nne ya mwezi Mei, 2023

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwva kuwa za
wastani hadi chini ya wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika
miezi ya Machi-Mei kwa wilaya ya Karagwe ni kati ya milimita 390
hadi 620.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Machi,
2023.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano wa kutokea vipindi vya ukavu
vya siku 10 au zaidi hususan mwezi Aprili katika msimu huu wa
Masika, 2023.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa za kuridhisha na zenye
mtawanyiko mzuri katika maeneo mengi ukilinganisha na Masika
iliyopita.
Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata

ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
Matokeo

o Unyevu wa udongo unatarajiwva kuwa wa kuridhisha
katika maeneo mengi kwa ajili ya kilimo.

o Hali ya malisho na upatikanaji wa maji kwa ajili ya mifugo
vinatarajiwa kuimarika

o Uwezekano wa kuwepo magonjwa ya mifugo na wadudu
wabharibifu wa mazao hasa wakati wa msimu wa mvua
yanaweza kujitokeza.

o Upatikanaji wa chakula cha samaki unatarajiwa kuwa wa
kuridhisha na hivyo kuimarisha uzalishaji na upatikanayji
wa mazao ya uvuvi.

Ushauri

o Wakulima wanashauriva kupanda mbegu bora
zinazoendana na urefu wa msimu.

o Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia teknolojia
ya uvunaji wa maji ya mvua na uhifadhi wa malisho kwa
matumizi ya baadae.

o Wafugaji wanashauriwa kufuata njia bora za ufugaji
ikiwemo kupanda malisho na uhifadhi.

o Wavuvi wanashauriwa kuandaa miundombinu ya uhifadhi
wa mazao ya uvuvi na kuimarisha miundombinu ya
ufugaji wa samaki.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.qo.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania,
Chuo kikuu cha Dodoma, Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu
1 Mtaa wa CIVE, S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz
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Mwelekeo wa Msimu wa Mvua

kwa Ngazi ya Mkoa na Wilaya

zake

(I1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MASIKA (MACHI — MEI), 2023 KWA WILAYA YA KYERWA
Umetolewa: 22/02/2023

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Masika katika kipindi cha Machi - Mei, 2023; athari na ushauri kwa sekta za kilimo, mifugo

na uvuvi katika wilaya ya Kyerwa.

MKOA WA KAGERA

WILAYA YA KYERWA
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Kielelezo
1 Wastani Hadi Chini ya Wastani

Mwelekeo wa mvua za Masika (Machi-Mei), 2023 kwa wilaya ya
Kyerwa, Kagera.

Dondoo muhimu

o Mvua za wastani hadi chini ya wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya Kyerwa.

o Mvua zinatarajiwa kuanza wiki ya pili ya mwezi Machi,
2023.

o Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya nne ya mwezi Mei, 2023.

o Unyevu wa udongo unatarajiwa kuwa wa kuridhisha katika
maeneo mengi kwa ajili ya kilimo

o Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia teknolojia ya
uvunaji wa maji ya mvua na uhifadhi wa malisho kwa

matumizi ya baadae.

Mvua za msimu wa Masika, 2023 kwa wilaya ya Kyerwa

Zitaanza: Wiki ya pili ya mwezi Machi, 2023.
Zitaisha: Wiki ya nne ya mwezi Mei, 2023

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwva kuwa za
wastani hadi chini ya wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika
miezi ya Machi-Mei kwa wilaya ya Kyerwa ni kati ya milimita 390 hadi
510.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Machi,
2023.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano wa kutokea vipindi vya ukavu
vya siku 10 au zaidi hususan mwezi Aprili katika msimu huu wa
Masika, 2023.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa za kuridhisha na zenye
mtawanyiko mzuri katika maeneo mengi ukilinganisha na Masika
iliyopita.
Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata

ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
Matokeo

o Unyevu wa udongo unatarajiwva kuwa wa kuridhisha
katika maeneo mengi kwa ajili ya kilimo.

o Hali ya malisho na upatikanaji wa maji kwa ajili ya mifugo
vinatarajiwa kuimarika

o Uwezekano wa kuwepo magonjwa ya mifugo na wadudu
wabharibifu wa mazao hasa wakati wa msimu wa mvua
yanaweza kujitokeza.

o Upatikanaji wa chakula cha samaki unatarajiwa kuwa wa
kuridhisha na hivyo kuimarisha uzalishaji na upatikanaji
wa mazao ya uvuvi.

Ushauri

o Wakulima wanashauriwva kupanda bora

zinazoendana na urefu wa msimu.

mbegu

o Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia teknolojia
ya uvunaji wa maji ya mvua na uhifadhi wa malisho kwa
matumizi ya baadae.

o Wafugaji wanashauriwa kufuata njia bora za ufugaji
ikiwemo kupanda malisho na uhifadhi.

o Wavuvi wanashauriwa kuandaa miundombinu ya uhifadhi
wa mazao ya uvuvi na kuimarisha miundombinu ya
ufugaji wa samaki.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.qo.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania,
Chuo kikuu cha Dodoma, Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu
1 Mtaa wa CIVE, S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz

(IMETHIBITISHWA - 1SO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)
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> Mwelekeo wa Msimu wa Mvua
kwa Ngazi ya Mkoa na Wilaya
zake

(I) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MASIKA (MACHI - MEI), 2023 KWA WILAYA YA MISSENYI
Umetolewa: 22/02/2023

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Masika katika kipindi cha Machi - Mei, 2023; athari na ushauri kwa sekta za kilimo, mifugo
na uvuvi katika wilaya ya Missenyi.

Dondoo muhimu

MKOA WA KAGERA

o Mvua za wastani hadi chini ya wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya Missenyi.

o Mvua zinatarajiwa kuanza wiki ya pili ya mwezi Machi,

WILAYA YA MISSENYT KAS 2023.

; ‘ T o Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya nne ya mwezi Mei, 2023.
-
S /x o \J 20 L o Unyevu wa udongo unatarajiwa kuwa wa kuridhisha katika
N ) 45 : - .
P \ngs fr’{ maeneo mengi kwa ajili ya kilimo
Kiclelezo o Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia teknolojia ya
(53 Wastani Hadi Chini ya Wastani uvunaji wa maji ya mvua na uhifadhi wa malisho kwa

matumizi ya baadae.

Mwelekeo wa mvua za Masika (Machi-Mei), 2023 kwa wilaya ya
Missenyi, Kagera.

Mvua za msimu wa Masika, 2023 kwa wilaya ya Missenyi Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi

Zitaanza: Wiki ya pili ya mwezi Machi, 2023. Matokeo

Zitaisha: Wiki ya nne ya mwezi Mei, 2023 o Unyevu wa udongo unatarajiva kuwa wa kuridhisha
katika maeneo mengi kwa ajili ya kilimo.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiva kuwa za o Hali ya malisho na upatikanaji wa maji kwa ajili ya mifugo

vinatarajiwa kuimarika
o Uwezekano wa kuwepo magonjwa ya mifugo na wadudu
waharibifu wa mazao hasa wakati wa msimu wa mvua

wastani hadi chini ya wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika

miezi ya Machi-Mei kwa wilaya ya Missenyi ni kati ya milimita 440

hadi 670. yanaweza kujitokeza.
_ _ _ ) _ o o Upatikanaji wa chakula cha samaki unatarajiwa kuwa wa
Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Mei, 2023. kuridhisha na hivyo kuimarisha uzalishaji na upatikanaji

o o wa mazao ya uvuvi.
Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano wa kutokea vipindi vya ukavu

vya siku 10 au zaidi hususan mwezi Machi katika msimu huu wa Ushauri

Masika, 2023.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwva kuwa za kuridhisha na zenye o Wakulima wanashauriva kupanda mbegu Dbora
mtawanyiko mzuri katika maeneo mengi ukilinganisha na Masika zinazoendana na urefu wa msimu.

iliyopita.

o Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia teknolojia
Angalizo: ya uvunaji wa maji ya mvua na uhifadhi wa malisho kwa

: . . . matumizi ya baadae.
- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata y

ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi o Wafugaji wanashauriwa kufuata njia bora za ufugaji
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa. ikiwemo kupanda malisho na uhifadhi.

o Wavuvi wanashauriwa kuandaa miundombinu ya uhifadhi
wa mazao ya uvuvi na kuimarisha miundombinu ya
ufugaji wa samaki.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.qo.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania,
Chuo kikuu cha Dodoma, Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu
1 Mtaa wa CIVE, S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz
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> Mwelekeo wa Msimu wa Mvua
kwa Ngazi ya Mkoa na Wilaya

zake

(I1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MASIKA (MACHI — MEI), 2023 KWA WILAYA YA MULEBA
Umetolewa: 22/02/2023

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Masika katika kipindi cha Machi - Mei, 2023; athari na ushauri kwa sekta za kilimo, mifugo

na uvuvi katika wilaya ya Muleba.

MKOA WA KAGERA
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Kielelezo } %
[ Wastani hadi Chini ya Wastani a,_\j

Mwelekeo wa mvua za Masika (Machi-Mei), 2023 kwa wilaya ya
Muleba, Kagera.

Dondoo muhimu

o Mvua za wastani hadi chini ya wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya Muleba.

o Mvua zinatarajiwa kuanza wiki ya pili ya mwezi Machi,
2023.

o Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya nne ya mwezi Mei, 2023.

o Unyevu wa udongo unatarajiwa kuwa wa kuridhisha katika
maeneo mengi kwa ajili ya kilimo

o Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia teknolojia ya
uvunaji wa maji ya mvua na uhifadhi wa malisho kwa

matumizi ya baadae.

Mvua za msimu wa Masika, 2023 kwa wilaya ya Muleba

Zitaanza: Wiki ya pili ya mwezi Machi, 2023.
Zitaisha: Wiki ya nne ya mwezi Mei, 2023

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwva kuwa za
wastani hadi chini ya wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika
miezi ya Machi-Mei kwa wilaya ya Muleba ni kati ya milimita 440 hadi
720.

Kiwango chajuu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Aprili, 2023.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano wa kutokea vipindi vya ukavu
vya siku 10 au zaidi hususan mwezi Mei katika msimu huu wa
Masika, 2023.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa za kuridhisha na zenye
mtawanyiko mzuri katika maeneo mengi ukilinganisha na Masika
iliyopita.
Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata

ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi

Matokeo

o Unyevu wa udongo unatarajiwva kuwa wa kuridhisha
katika maeneo mengi kwa ajili ya kilimo.

o Hali ya malisho na upatikanaji wa maji kwa ajili ya mifugo
vinatarajiwa kuimarika

o Uwezekano wa kuwepo magonjwa ya mifugo na wadudu
wabharibifu wa mazao hasa wakati wa msimu wa mvua
yanaweza kujitokeza.

o Upatikanaji wa chakula cha samaki unatarajiwa kuwa wa
kuridhisha na hivyo kuimarisha uzalishaji na upatikanaji
wa mazao ya uvuvi.

Ushauri

o Wakulima wanashauriwa kupanda
zinazoendana na urefu wa msimu.

mbegu bora

o Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia teknolojia
ya uvunaji wa maji ya mvua na uhifadhi wa malisho kwa
matumizi ya baadae.

o Wafugaji wanashauriwa kufuata njia bora za ufugaji
ikiwemo kupanda malisho na uhifadhi.

o Wavuvi wanashauriwa kuandaa miundombinu ya uhifadhi
wa mazao ya uvuvi na kuimarisha miundombinu ya
ufugaji wa samaki.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.qo.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania,
Chuo kikuu cha Dodoma, Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu
1 Mtaa wa CIVE, S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz

(IMETHIBITISHWA - 1SO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)
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> Mwelekeo wa Msimu wa Mvua
kwa Ngazi ya Mkoa na Wilaya

zake

(I) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MASIKA (MACHI - MEI), 2023 KWA WILAYA YA NGARA
Umetolewa: 22/02/2023

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Masika katika kipindi cha Machi - Mei, 2023; athari na ushauri kwa sekta za kilimo, mifugo

na uvuvi katika wilaya ya Ngara.

MKOA WA KAGERA

WILAYA YA NGARA
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Mwelekeo wa mvua za Masika (Machi-Mei), 2023 kwa wilaya ya
Ngara, Kagera.

Dondoo muhimu

o Mvua za wastani hadi chini ya wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya Ngara.

o Mvua zinatarajiwa kuanza wiki ya pili ya mwezi Machi,
2023.

o Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya nne ya mwezi Mei, 2023.

o Unyevu wa udongo unatarajiwa kuwa wa kuridhisha katika
maeneo mengi kwa ajili ya kilimo

o Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia teknolojia ya
uvunaji wa maji ya mvua na uhifadhi wa malisho kwa

matumizi ya baadae.

Mvua za msimu wa Masika, 2023 kwa wilaya ya Ngara

Zitaanza: Wiki ya pili ya mwezi Machi, 2023.
Zitaisha: Wiki ya nne ya mwezi Mei, 2023

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwva kuwa za
wastani hadi chini ya wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika
miezi ya Machi-Mei kwa wilaya ya Ngara ni kati ya milimita 390 hadi
510.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Machi,
2023.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano wa kutokea vipindi vya ukavu
vya siku 10 au zaidi hususan mwezi Aprili katika msimu huu wa
Masika, 2023.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwva kuwa za kuridhisha na zenye
mtawanyiko mzuri katika maeneo mengi ukilinganisha na Masika
iliyopita.
Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata

ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
Matokeo

o Unyevu wa udongo unatarajiwva kuwa wa kuridhisha
katika maeneo mengi kwa ajili ya kilimo.

o Hali ya malisho na upatikanaji wa maji kwa ajili ya mifugo
vinatarajiwa kuimarika

o Uwezekano wa kuwepo magonjwa ya mifugo na wadudu
wabharibifu wa mazao hasa wakati wa msimu wa mvua
yanaweza kujitokeza.

o Upatikanaji wa chakula cha samaki unatarajiwa kuwa wa
kuridhisha na hivyo kuimarisha uzalishaji na upatikanaji
wa mazao ya uvuvi.

Ushauri

o Wakulima wanashauriwva kupanda mbegu bora
zinazoendana na urefu wa msimu.

o Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia teknolojia
ya uvunaji wa maji ya mvua na uhifadhi wa malisho kwa
matumizi ya baadae.

o Wafugaji wanashauriwa kufuata njia bora za ufugaji
ikiwemo kupanda malisho na uhifadhi.

o Wavuvi wanashauriwa kuandaa miundombinu ya uhifadhi
wa mazao ya uvuvi na kuimarisha miundombinu ya
ufugaji wa samaki.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.qo.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania,
Chuo kikuu cha Dodoma, Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu
1 Mtaa wa CIVE, S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz
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> Mwelekeo wa Msimu wa Mvua
kwa Ngazi ya Mkoa na Wilaya

zake

(I1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MASIKA (MACHI — MEI), 2023 KWA WILAYA YA BIHARAMULO
Umetolewa: 22/02/2023

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Masika katika kipindi cha Machi - Mei, 2023; athari na ushauri kwa sekta za kilimo, mifugo

na uvuvi katika wilaya ya Biharamulo.

MKOA WA KAGERA

WILAYA YA BIHARAMULO
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Mwelekeo wa mvua za Masika (Machi-Mei), 2023 kwa wilaya ya
Biharamulo, Kagera.

Dondoo muhimu

o Mvua za wastani hadi chini ya wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya Biharamulo.

o Mvua zinatarajiwa kuanza wiki ya pili ya mwezi Machi,
2023.

o Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya nne ya mwezi Mei, 2023.

o Unyevu wa udongo unatarajiwa kuwa wa kuridhisha katika
maeneo mengi kwa ajili ya kilimo

o Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia teknolojia ya
uvunaji wa maji ya mvua na uhifadhi wa malisho kwa

matumizi ya baadae.

Mvua za msimu wa Masika, 2023 kwa wilaya ya Biharamulo

Zitaanza: Wiki ya pili ya mwezi Machi, 2023.
Zitaisha: Wiki ya nne ya mwezi Mei, 2023

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwva kuwa za
wastani hadi chini ya wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika
miezi ya Machi-Mei kwa wilaya ya Biharamulo ni kati ya milimita 390
hadi 510.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Machi,
2023.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano wa kutokea vipindi vya ukavu
vya siku 10 au zaidi hususan mwezi Aprili katika msimu huu wa
Masika, 2023.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwva kuwa za kuridhisha na zenye
mtawanyiko mzuri katika maeneo mengi ukilinganisha na Masika
iliyopita.
Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata

ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
Matokeo

o Unyevu wa udongo unatarajiva kuwa wa kuridhisha
katika maeneo mengi kwa ajili ya kilimo.

o Hali ya malisho na upatikanaji wa maji kwa ajili ya mifugo
vinatarajiwa kuimarika

o Uwezekano wa kuwepo magonjwa ya mifugo na wadudu
wabharibifu wa mazao hasa wakati wa msimu wa mvua
yanaweza kujitokeza.

o Upatikanaji wa chakula cha samaki unatarajiwa kuwa wa
kuridhisha na hivyo kuimarisha uzalishaji na upatikanayji
wa mazao ya uvuvi.

Ushauri

o Wakulima wanashauriwa kupanda mbegu bora
zinazoendana na urefu wa msimu.

o Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia teknolojia
ya uvunaji wa maji ya mvua na uhifadhi wa malisho kwa
matumizi ya baadae.

o Wafugaji wanashauriwa kufuata njia bora za ufugaji
ikiwemo kupanda malisho na uhifadhi.

o Wavuvi wanashauriwa kuandaa miundombinu ya uhifadhi
wa mazao ya uvuvi na kuimarisha miundombinu ya
ufugaji wa samaki.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.qo.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania,
Chuo kikuu cha Dodoma, Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu
1 Mtaa wa CIVE, S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz
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